Kết quả 1 tới 6 của 6
    >>>______BQT hoangzippo's Avatar
    Thanks
    3,390

Zippo - Kết nối đam mê và t́nh bạn.

.

Như thường lệ, vào mỗi sáng chủ nhật, tại Quán một bốn hai (142 ĐTH), có một nhóm bạn trẻ, với những chiếc bật lửa, và vài đồ linh tinh, họp quanh ly cà phê, cùng tám những câu chuyện, về chiếc Zippo tuyệt vời.

Người mê lửa Zippo. Anh là ai ??? Thưa với bạn có thể, là một cậu sinh viên, hay là anh công nhân, cũng là người buôn bán... từ các quận trong Thành. Cũng có bạn Tây Ninh, như Tro pic mới quen, phải ngồi xe năm tiếng, đi lúc trời chưa sáng, băng qua quăng đường dài, trăm cây số có là bao, khi lửa Zippo dâng trào... C̣n A kir ra phuong, hay là bạn lang khach, từ Đồng Nai xa xôi, về đến một bốn hai, khi nhiều người say giấc...

Các bạn cùng một đích, là sân Zippo nhỏ, cà phê một bốn hai, bạn trước kê bàn ghế, bạn sau có chỗ ngồi. Bày những chiếc Zippo, thao thao như diễn giả, em Zippo cổ điển, ḿnh yêu thích đêm ngày.

Rồi cùng chung góp lửa, chia sẻ những may mắn, qua quay số Zippo, chia lửa với bạn bè.

Dù mới lần đầu gặp, qua thú vui ngọn lửa, Tro pic từ Tây Ninh, vẫn chia sẻ lon xăng, ḿnh vừa may mắn trúng, cho bạn thich là chick, ở Thành Phố Sài G̣n, đúng là lửa Zippo, dù ḿnh là ở đâu, những người yêu em nó, như anh em một nhà.

Đây là bạn lăng khách, vượt đoạn đường xa xôi, trăm kí mét là bao, từ Nhơn Trạch Đồng Nai, làm một ngụm cà phê, chia sẻ với các bạn. Dù ḿnh không trúng thưởng, ḷng cũng thấy rất vui, khi có dịp được gặp, nhiều anh em mê Zip, ở dưới ḿnh buồn lắm, cả cây số có nhà, hàng xóm th́ t́m đâu, ra người cùng tám chuyện, về cái Zip yêu kiều. Rất mong sẽ có nhiều, buổi chia lửa thân yêu, để ḿnh c̣n có dịp, lên học hỏi anh em, cái thú chơi Zip po, ḿnh đă lỡ mê rồi. Xin cảm ơn anh em, mong rằng sẽ gặp lại, những người bạn cùng yêu, Zip po và Zip po"

Đến giữa giờ trưa các bạn chia sẻ với nhau những chiếc Zippo đẹp trong tuần, bằng tró chơi chúng ta cùng quay số xem ai có được cái may mắn trúng được con Zippo đẹp, mà các anh em cùng góp tiền mua để có cái vui chơi chia lửa trong buổi họp mặt. Cùng nhau hồi hộp t́m con số của người bạn may mắn trúng thưởng trong buổi chia lửa.

Bạn A kir ra phuong, ra đi từ rất sớm, thác Trị An Đồng Nai, nhưng bị trễ chuyến xe, vẫn kịp đến nhận thưởng, một bật lửa Zippo, mà anh em giữ lại, phần quà Phương trúng thưởng.

Sau giờ phút Zippo, tạm lót ḷng dĩa cơm, lấy sức trước khi về. Buổi chia lửa thú vị, Zippo một bốn hai, ghi đậm măi trong ḷng ...

Vâng tôi rất yêu mến, chính từ những người bạn, buổi chia lửa Zippo, những hạt nhân nối kết, niềm đam mê ngọn lửa, Zippo với mọi người, đă đang và măi măi, ơi ngọn lửa tuyệt vời ...

"Kết nối đam mê Zippo - đồng hành cùng t́nh bạn". Tạm biệt và xin hẹn, những người bạn tôi yêu, ngày họp mặt gần nhé.

2. The Following 21 Users Say Thank You to hoangzippo For This Useful Post:

Đỗ Tuấn Dũng (27-12-14),bambo037 (20-03-14),cauamicd (26-10-13),Chervoletcaptiva (23-07-12),gaupeo88 (25-03-14),Guy Harvey (23-07-12),kimdang1131992 (23-07-12),lovely_wingpig (23-07-12),luucamhao20397 (23-07-12),Mandarker (26-10-13),manowar89 (23-07-12),namue (14-08-12),nguyennamha (15-12-12),Nikon (23-07-12),QUANGBAOLONG (23-07-12),rocks_fan8x (23-07-12),thienangiang (25-10-14),tricker jimmy (25-10-13),Tropic (23-07-12),Zickler (23-07-12),zippo1932 (23-07-12)

Thanks
    3,390
    Trích dẫn Được gửi bởi Guy Harvey Xem bài
    Bài viết hay.... cảm ơn chú!!!
    Trích dẫn Được gửi bởi kimdang1131992 Xem bài
    có 1 sân chơi ư nghĩa như vậy - mong là tuổi trẻ như tụi em sẽ có cơ hội cùng tham gia
    Trích dẫn Được gửi bởi Đoan_Truờng_Nhân Xem bài
    hjk toàn dân zip mà sao hok thấy ai sài thuốc nhỉ
    Trích dẫn Được gửi bởi namue Xem bài
    đâu phải cầm zippo là dân nghiên thuốc đâu ^^
    Bài viết mới chuyển về Box "Hội họp Offline" nên mất một số bài viết của anh em, các bạn thông cảm nhé chỉ trích lại được bây nhiêu, xem tiếp các trang sau của "Zippo - Kết nối đam mê và t́nh bạn" Click Here.

Cảm ơn anh em quan tâm xem bài.

Người Yêu Zippo Ngô Kiến Đoan's Avatar
    Thanks
    0
    Vậy ngày mai có off ko chú Hoàng...mới tậu dc e zip,định mai lên off nhờ chú xem giúp

Thanks
    3,390
    Sáng chủ nhật ngày mai Offline có nhiều Zippo Lạc xoong, anh em nào khôngng đi là tiếccc Zip độc lạc xoong đâyyy.

Người Yêu Zippo zippoLover's Avatar
    Thanks
    190
    tới luôn Sếp ơi !!!!!!!! mai ra sớm giành hàng hot :3
    Reptiles Keeper - Falconer - Zippoer

Nhận đặt hàng Ḅ sát các loại và chim săn mồi.
    SĐT : 0937 053 661

Người Yêu Zippo Ngô Kiến Đoan's Avatar
    Thanks
    0
    Mấy h off thế chú hoàng

8. The Following User Says Thank You to Ngô Kiến Đoan For This Useful Post:

monkey (30-07-16)

Lên trên

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể viết hồ sơ
  • Bạn không thể đăng đính kèm
  • Bạn không thể sửa chủ đề của bạn