Kết quả 1 tới 6 của 6
    -------------CLB ZippoVN------------- lethiensau1987's Avatar
    Thanks
    212

thêm chút kiến thức xă hội cho cả nhà đọc buổi tối

Sau khi uống thuốc tự tử v́ không có 2,5 triệu đồng nộp phạt vi phạm giao thông, Phụng (15 tuổi) qua đời c̣n bạn em vẫn nguy kịch.[/B]
    Chiều 1/5, gia đ́nh đă chôn cất em Nguyễn Thị Như Phụng (thôn 3, xă An Phú, TP Pleiku, Gia Lai) trong khi bạn cùng tuổi với là Dương Thị Thuỷ (thôn 9, ở cùng xă An Phú) th́ đang trong t́nh trạng rất nguy kịch.
    Ông Nguyễn Văn Hai (48 tuổi), cha Phụng nghẹn ngào: "Cách đây gần một tháng, Phụng nói muốn đi kiếm việc làm đỡ đần cha mẹ. Nghe người mai mối, cháu mượn xe máy của người bà con, chở Thuỷ đi Đức Cơ (Gia Lai) xin việc. Ngày hôm sau, Phụng gọi điện về báo rằng hai đứa bị công an bắt xe, phạt 2,5 triệu đồng v́ không có mũ bảo hiểm, không bằng lái, chưa đủ tuổi điều khiển xe.

Hàng xóm sắp xếp bài vị cho cháu Phụng.

Trong điện thoại, cháu nói công an đang giữ xe, hai đứa đă xin được việc phụ bưng bê cho một quán phở trên thị trấn Chư Ty. Để hết tháng, khi nhận lương, hai đứa sẽ chuộc xe về trả người thân. Chúng không dám về v́ sợ cha mẹ và người cho mượn xe la rầy".
    Ngày 21/4, vợ chồng ông Hai đang ở rẫy th́ nghe tin Phụng và bạn uống thuốc diệt cỏ tại khu vực nghĩa trang xă, đang được cấp cứu. Khi gia đ́nh tới bệnh viện đa khoa tỉnh, bác sĩ cho biết Phụng bị suy gan, suy thận, khó qua khỏi.
    Thấy con c̣n thoi thóp, nghĩ c̣n nước c̣n tát, nghe giới thiệu, vợ chồng ông đưa 2 cháu sang Đak Nông, bà thầy lang xem mạch rồi nói đă vô phương, đành phải chở về. Đêm 29/4, Phụng mất.
    Bà Phạm Thị Thu Hồng, mẹ Phụng, đau đớn kể: "Trước khi qua đời, cháu lấy điện thoại di động của anh trai nhắn tin trăng trối: 'Em gửi cha mẹ lại cho anh chị, gắng phụng dưỡng cha mẹ, chăm sóc em gái, em bất hiếu' rồi trút hơi thở cuối cùng".

Căn nhà của gia đ́nh cháu Thuỷ.
    Vợ chồng ông Hai sinh được 3 người con, người con trai cả vừa cưới vợ, Phụng là con giữa. Hai vợ chồng ông làm thuê cho một chủ rẫy cà phê cách nhà hơn chục cây số, thường xuyên ở trong rẫy nên việc gia đ́nh và chăm em đều do Phụng cáng đáng. V́ nhà quá nghèo nên năm lớp 6 Phụng đành nghỉ học.
    Phải thôi học sớm nhưng Phụng rất ngoan ngoăn lễ phép, quán xuyến việc nhà, chăm sóc đứa em vừa mới vào tiểu học, đến mùa vụ việc nhiều lại giúp cha mẹ đi phụ nhổ cỏ, tỉa cành, bón phân cà phê. Hôm đám tang, hàng trăm người nức nở tiễn đưa.
    Thuỷ cùng cảnh ngộ như Phụng, sớm thôi học. Ngày xảy ra chuyện, bà con quyên góp được ít tiền làm lộ phí giúp cha mẹ Thủy đưa con sang thầy thuốc bên Đắk Nông xin cứu chữa. Bà nội Thủy than: "Nghe đâu, mỗi ngày điều trị mất cả triệu đồng, con dại để cha mẹ gánh thêm nợ, chẳng biết sau này lấy ǵ trả".

CSGT làm ăn kiểu nài th́ giết con nhà người ta rồi c̣n ǵ

2. The Following User Says Thank You to lethiensau1987 For This Useful Post:

nhungpa82 (05-05-13)

Người Yêu Zippo
    Thanks
    56
    Bác nào có quen biết CSGT th́ sẽ biết,phạt cho đủ chỉ tiêu đấy bác ah.cuối tháng thấy chưa thu đủ chỉ tiêu đề ra th́ phạt căng rát.
    Hăy cẩn thận với điều ḿnh ước!

Người Yêu Zippo nhungpa82's Avatar
    Thanks
    221
    Cái này đâu thể gọi là kiến thức xă hội đc sau ơi! Với nữa là vi phạm th́ CSGT giữ xe + xử phạt là đúng chứ sao nói là giết con người ta đc. Dù rất thương căm với hoàn cảnh của 2 bé gái này nhưng theo ḿnh sự việc từ A->Z đều do họ đă hành động sai.

Uploaded with ImageShack.us
    Địa chỉ:38/10 Đông Nh́, Lái Thiêu , B́nh Dương
    DT:0916400588.TK Vietcombank 0281000316175 Nguyễn Minh Thiện.

5. The Following User Says Thank You to nhungpa82 For This Useful Post:

lethiensau1987 (05-05-13)

Thanks
    212
    nhưng cái mức phạt làm ǵ mà tận 2t5 hả nhungpa , mang người hơn hay 2t5 hơn , tớ biết hai bé gái là sai nhưng cái giá giao thông đưa ra để phạt là quá cao, giá nay = giá mang vũ khí gây sát thương loại nhẹ đấy bác , c̣n cái tiêu đề tớ viết sai ^^ sr nha' tớ cũng chả biết lên viết ǵ lên tơ nghĩ nó là xă hội th́ oánh luôn chữ đấy vào thôi

Người Yêu Zippo farmboy's Avatar
    Thanks
    277
    chia buồn cùng gia đ́nh,2 bé đó suy nghĩ nông cạn quá!chuyện đó cũng đâu đến nỗi phải làm như vậy!c̣n mức phạt theo quy định của luật giao thông có sẵn rồi.đâu phải muốn phạt bao nhiêu th́ phạt!
    CHƠI GAME NÀO !

Uploaded with ImageShack.us

Thanks
    212
    thế thím fam bị phạt 2t5 phát nào chưa, tớ dù co max 5 6 lỗi nó cùng lắm chỉ lấy700k
    thế mà lên tan 2t5 thi cẩn thận quá

Lên trên

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể viết hồ sơ
  • Bạn không thể đăng đính kèm
  • Bạn không thể sửa chủ đề của bạn
  •