Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 LầnLần
Kết quả 11 tới 20 của 27
    -------------VIP Member------------- Nikon's Avatar
    Thanks
    1,015
    Trích dẫn Được gửi bởi Only You Xem bài
    Đó chính là con solid copper Z series 2002
    Chính xác 100% lun . Em này hiện nay hơi bị hiếm . Nếu có h́nh ảnh về ḍng zippo này th́ bạn hăy up giới thiệu cho các mem. cùng chiêm ngưỡng . Tks bạn
    Last edited by Nikon; 23-05-13 at 21:17.

Người Yêu Zippo Mandarker's Avatar
    Thanks
    102
    Nào trả lời từng câu ...

Trích dẫn Được gửi bởi Nikon Xem bài
    Theo ḿnh th́ Zippo solid Copper được bạn giới thiệu trong h́nh chỉ là Zippo Copper (đồng đỏ ) v́ nếu nếu đúng loại zippo đồng đỏ, đồng nguyên chất th́ mộc đáy phải có đóng ḍng chữ SOLID COPPER năm sx 2002 . Ḿnh nghĩ nguyên liệu của chiếc SOLID COPPER này không phải loại tầm thấp và chắc giá của nó cũng không thấp . Mong các nhà sưu tầm chỉ giáo thêm . Tks show .
    Ư bạn là chiếc Z series năm 2002 ?

Vậy phải nói qua 1 chút về ḍng Z này ...
    Z series là series các phiên bản đầu tiên của 1 ḍng sản phẩm mới, chuẩn bị có mặt trên thị trường
    Tính đến nay z series đă ra đc 2 bản, solid copper năm 2002 và replica 1935 năm 2007

Nói đơn giản, những chiếc Z series là những bản solid copper đầu tiên, replica 1935 đầu tiên, c̣n về mặt chất liệu và kiểu dáng th́ hoàn toàn giống nhau (phần trang trí của những bản Z series cũng rất đặc trưng với chữ Z lớn trên thân)

Có một thông tin cần làm rơ 1 chút, đồng đỏ, hay đồng nguyên chất thực ra có giá thành khá rẻ, việc này giải thích v́ sao đồng nguyên chất được dùng làm lơi dây điện, dây tín hiệu ...
    Tất nhiên đồng nguyên chất đắt hơn đôi chút so với đồng thau, đơn giản v́ giá kẽm chỉ bằng 1 phần 4 giá đồng, nhưng nó cũng ko tạo nên sự khác biệt quá lớn về giá trị ...

Trích dẫn Được gửi bởi VietNamWar Xem bài
    Mandarker có thông tin kinh nghiệm về các kiểu mạ cho vỏ zippo ko? Tớ đă post 1 topic mà ko thấy bác nào trả lời hết, hic. >>hỏi về mạ vỏ zippo<<
    p/s: Bài viết của bạn hay quá, đă save về để đọc từ từ hehe, tks
    Thành thật, ḿnh khá ít quan tâm ḍng mạ này, nguyên nhân mọi ng sẽ hiểu sau đây ...

Thứ biết và chia sẻ với mọi ng liên quan đến kim loại quư nhất, phiên bản mạ duy nhất mà ḿnh quan tâm: vàng ( các kim loại khác cũng sẽ ko khác biệt quá nhiều )
    Phủ vàng bên ngoài kim loại khác có 3 mức theo chuẩn quốc tế

Gold roll - gold dust - phủ vàng: lớp mạ vào khoảng 0.5 đến 1 micron, loại này trên sản phẩm ko được phép có dấu hiện riêng

Gold plate - mạ vàng: lớp mạ vào khoảng từ 4 đến 6 micron, tương đối bền, có thể duy tŕ đến 5 năm

Gold filled - bọc vàng: loại cao cấp nhất, lớp vàng bằng 1/20 chất liệu được mạ, tương đương lớp mạ vào khoảng 60 đến 90 micron, gần như có thể duy tŕ cả đời

Dù vậy, giá trị của lớp mạ này ảnh hưởng khá ít đến giá zippo
    1 chiếc vỏ zippo trung b́nh là 35 gam, gold filled sẽ vào tầm gần nửa chỉ vàng 10k, tương đương khoảng 1 hoa vàng (1/10 chỉ) và có giá trị 400-500 ngàn đồng
    Gold plate sẽ là khoảng ... 20 ngàn, c̣n gold roll th́ ... mọi chắc nhân ra đc ...

Nếu ai c̣n băn khoăn về đơn vị micron th́ 1 sợi tóc ng Châu Á dày khoảng 120 micron ... 1 micron bằng 1/1 triệu của 1 mét

Quay lại chủ đề bạn hỏi, sao lớp mạ ko có dấu hiệu riêng trên vỏ zippo
    2 câu hỏi cần trả lời...

Thứ nhất, lớp mạ đó có đáng - đủ tiêu chuẩn đc đánh dấu ko ?
    Thứ hai, quan trọng hơn, ai là ng làm lớp mạ đó ?

Zippo đc trang trí chính hăng tất nhiên sẽ có kư hiệu như silver plate, gold filled ...
    C̣n những bản đc mạ bới công ty chuyên trang trí, họ chỉ đơn giản thông báo ngoài bao b́, làm sao có thể sửa mộc zippo đc ...

Ư kiến cá nhân của ḿnh liên quan đến việc này là, hay dùng mắt để cảm nhận, việc mạ, suy cho cùng là để chiếc zippo đẹp hơn, sang trọng hơn, và chắc chắn rằng nó sẽ ko tồn tại măi, hăy cứ thưởng thức, khi nào lớp mạ giảm chất lượng, đó là lúc t́m 1 phiên bản khác ...
    Last edited by Mandarker; 23-05-13 at 22:10.
    Hakaba rule !!!

0987 540 533

3. The Following 17 Users Say Thank You to Mandarker For This Useful Post:

bigun (24-05-13),farmboy (24-05-13),GT2002 (25-06-13),hellphoton (08-06-14),lethiensau1987 (24-05-13),lovely_wingpig (24-05-13),Massenger (24-05-13),minhgranite (24-05-13),minhvu (24-05-13),Nikon (23-05-13),QUANGBAOLONG (24-05-13),redbig12 (23-05-13),shockdalat (13-07-13),summerwind2525 (24-05-13),thiênthanh88 (11-07-13),VietNamWar (25-05-13),vothelan (07-04-14)

-------------CLB ZippoVN------------- lethiensau1987's Avatar
    Thanks
    212
    cảm ơn bạn vì đã cho anh em hiểu biết thêm một số kinh nghiệm bổ ích nhé Mandarker

>>>______BQT hoangzippo's Avatar
    Thanks
    3,391

Thư cảm ơn và động viên khích lệ Mandarker.

Trích dẫn Được gửi bởi Mandarker Xem bài
    Lâu lắm rồi mới ngồi viết bài ... (Nói câu này ra cho có vẻ nguy hiểm, bởi nick ḿnh y chang nick mới ...)

...
    Chào Quân, Nick Mandaker đối với chú không bao giờ là Nick mới...

Từ những năm 2008 - 2009 Nick Mandaker đă có những bài viết rất có giá trị về kiến thức Zippo được đăng trên Diễn đàn Saigonvechai, sang năm 2010 - 2011 với vị trí là Mod trên Diễn đàn Zippofriends, cháu luôn có những bài viết nhất định cập nhật về thông tin Zippo, và những bài viết quan trọng trong quan điểm của cháu có cái nh́n đúng đắn về "Zippo Hoàng và Zippo Việt Nam " trong loạt bài của Zippie và bè lũ 4 tên, bây giờ sự thật đă phơi bày, những tên đả kích, bôi nhọ nói xấu chú & ZippoVN đă quay ra chửi nhau chán chê, rồi nói xấu bôi nhọ lung tung thành ra quá chán,,, chẳng ai dây vào cái bọn cứ mượn Zippo mà nói xấu người này người kia, rồi cái xấu tự động tan ră. Chúng ta mê Ngọn Lửa Zippo và qua Ngọn Lửa Zippo kết nối thêm bạn bè để chia sẻ về cái thú Đam Mê, th́ cuộc chơi sẽ tồn tại măi măi,,, để cùng nhau chia sẻ cái hay cái đẹp của Zippo, xả bớt cái stress ở cuộc sống hằng ngày do vất vả mưu sinh.

Chú chỉ mong lập cái Diễn đàn www.zippovn.vn bé nhỏ này, sẽ được anh em mọi miền đất nước cùng nhau chia sẻ và giới thiệu về cái thú vui Ngọn Lửa Zippo mà chúng ta cùng chung niềm Đam mê với tất cả bạn bè đă, đang và sẽ Mê Zippo như chúng ta.

Qua đây chú cũng thay mặt BQT Diễn đàn và CLB ZippoVN ghi nhận những đóng góp của Mandaker về công cuộc chia sẻ - giới thiệu Zippo với anh em Mê Zippo qua nhiều thời kỳ, nhiều Diễn đàn Zippo, để bày tỏ ḷng cảm ơn và khích lệ những việc cháu đă làm cho Ngọn Lửa Zippo được Thắp sáng Đam mê lan tỏa đến nhiều anh em được biết thêm về Zippo. BCN CLB ZippoVN Quyết Định.

Quyết Định

- Gửi tặng Mandaker 1 Zippo kỷ niệm của CLB ZippoVN.
    - Đặc cách Mandaker trở thành VIP Member của Diễn đàn và CLB ZippoVN.

* Thư Kư Nemesis của CLB ZippoVN chiếu Quyết Định để thi hành nhiệm vụ với bạn Mandarker.

Chúc Mandaker nhiều sức khỏe, công việc cuộc sống hằng ngày có nhiều thuận lợi và có thêm nhiều bài viết hay để cùng chia sẻ với anh em Mê Zippo.

TM
    CLB ZippoVN
    Hoàng Zippo

6. The Following 9 Users Say Thank You to hoangzippo For This Useful Post:

enbosiro (30-09-15),GT2002 (25-05-13),Mandarker (25-05-13),Nikon (25-05-13),QUANGBAOLONG (25-05-13),sharkminh (22-08-15),shockdalat (13-07-13),VietNamWar (25-05-13),vothelan (07-04-14)

Thanks
    102
    Vâng, rất cảm ơn chú

Cháu cũng không biết nói ǵ hơn
    Cái được gọi là niềm đam mê th́ sẽ không bao giờ tắt ...

Xin chúc diễn đàn, CLB ngày một phát triển, một lần nữa rất cảm ơn mọi người.
    Hakaba rule !!!

0987 540 533

8. The Following 3 Users Say Thank You to Mandarker For This Useful Post:

hoangzippo (25-05-13),sharkminh (22-08-15),VietNamWar (25-05-13)

Người Yêu Zippo Iniesta's Avatar
    Thanks
    0
    thực sự là liều thuốc bổ ... bổ năo về Zippo cho ḿnh. thank

Thanks
    102
    Vâng, quả thật là món quà tuyệt vời

Trong tuần cháu nhiều việc quá, cuối tuần mới cảm ơn chú được

Hakaba rule !!!

0987 540 533

11. The Following 3 Users Say Thank You to Mandarker For This Useful Post:

hoangzippo (15-08-13),sharkminh (22-08-15),VietNamWar (31-05-13)

Người Yêu Zippo
    Thanks
    0
    hic, chả là em mới chơi zippo được 1 thời gian, cũng loay hoay tập mở cách kiểu theo youtube, giờ đây con zippo của em bị bung nắp trên khỏi bản lề, tạo thành 1 lỗ h́nh elip. mấy bác cho em hỏi cách sửa và địa điểm sửa zippo tại hà nội hoặc bắc ninh.
    thank các bác

Người Yêu Zippo
    Thanks
    29
    Thanks Mr.Hoangzippo đă tạo ra và ǵn giữ một sân chơi bổ ích cho thế hệ trẻ. Hi vọng một ngày gần nhất có thể trau dồi thêm kiến thức về Zip để có thể giao lưu với ae trong DĐ.
    Chúc chú luôn mạnh, và tiếp thêm lửa đam mê cho các bạn trẻ!

14. The Following User Says Thank You to shockdalat For This Useful Post:

hoangzippo (15-08-13)

CLB ZippoVN meomapu's Avatar
    Thanks
    23
    làm sao phân biệt được chính xác cái nào là đông thau bro ơi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 LầnLần

Lên trên

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể viết hồ sơ
  • Bạn không thể đăng đính kèm
  • Bạn không thể sửa chủ đề của bạn