Một mùa Tết Trung Thu sắp về, nhân dịp này Club ZippoVN sẽ tổ chức đi thăm và tặng quà đến hơn 80 bé nhiễm HIV ở mái ấm Mai Tâm.

Trong buổi Offline Club ZippoVN chủ nhật vừa rồi, anh em có hỏi và đề nghị Hoàng trước khi đi thăm các bé bị nhiễm ở mái ấm Mai Tâm, cần phải đi thực tế trước, khi anh em đi thăm tặng quà, lỡ tiếp xúc va chạm với các bé, mà lây nhiễm bệnh đem về làm khổ mất cả tương lai của gia đ́nh.
Câu hỏi này cứ đau đáu trong đầu Hoàng, và trưa hôm nay đă thu xếp đi thăm các bé trước, để có câu trả lời thực tế với anh em, nhân thể tạm gửi tặng Mái Ấm 5.000.000vnd trích từ Quỹ Club do anh em Zippo đóng góp trong buổi Offline chủ nhật và những ngày tháng qua, như vậy Quỹ Từ Thiện Club c̣n là 550.000vnd sau chuyến đi trưa ngày 29 tháng 8 ( Chuyến đi thăm chính thức các bé được khởi hành vào lúc 9h00 ngày 9 tháng 9 năm 2018, nhằm ngày 30 tháng 7 âm lịch năm Mậu Tuất).

Anh chị em đă góp Qũy đi thăm Mái Ấm Mai Tâm :

Và thực tế đời sống của hơn 80 bé cũng rất đáng thương, dù đă được điều trị và uống thuốc ngăn chặn virus HIV có từ năm 2004 - Virus HIV trong người đă nhiễm bị cô lập, ngăn chặn lại hoàn toàn = 0, nhưng với cái nh́n c̣n hơi hạn hẹp của một số người, cứ ai lỡ nhiễm th́ kể như cái chết đă điểm rồi, các bạn yên tâm và cùng xem Bác Sĩ Nguyễn Duy Thế - Bệnh Viện 175 - TP HCM - Chuyên gia tư vấn và điều trị HIV/AIDS nói => http://www.bacsisaigon.com/tin-tuc-y...en-30-nam.html
Nhưng thực tế vẫn là thực tế, tôi đă bị yêu cầu không chụp h́nh, hoặc có chụp h́nh th́ phải làm mờ các h́nh ảnh chính, có thể h́nh ảnh đó làm các bé bị kỳ thị khi em đi học, khi bước ra đời bị xa lánh như kẻ ô uế, thật là đau ḷng làm sao, với ánh mắt thiên thần rạng rỡ, nụ cười vô tư hồn nhiên, mà sao các em lại chịu quá nhiều đau thương, khi ngay chính cha mẹ ḿnh từ bỏ lúc sinh ra và sau này cả xă hội...
Mong anh chị em khi đọc ḍng tự sự này, hăy dần gạt bỏ những thành kiến từ lâu năm với HIV, cùng Club ZippoVN thắp lên ngọn lửa yêu thương, có một chút quan tâm giúp đỡ các em, thoát qua bóng đêm cánh cửa hep để bước vào đời như những em bé khác...

Chân thành cảm ơn tấm ḷng chia sẻ của anh chị em với các bé ở mái ấm Mai Tâm, vẫn tiếp tục nhận đóng góp chia sẻ, xin comment dưới bài viết, alo cho 0903817102, hoặc trực tiếp đến thăm các bé tại Mái Ấm Mai Tâm, địa chỉ số 23 đường số 15, Hiệp B́nh Chánh, Thủ Đức, TPHCM. Thân mến.