Trang 1 của 2 12 LầnLần
Kết quả 1 tới 10 của 13
    Người Yêu Zippo
    Thanks
    22

[Nghệ An] Có 2 con Zip cổ giá tốt cần bán

Ḿnh có con ZIPPO cổ đời 1952 cần bán. Anh em vào xem, chém gió thoải mái vô tư nhé. Đảm bảo là hàng được ǵn giữ rất là tốt, mọi chi tiết quan trọng như bản lề, thanh chữ U, bánh răng hay lưỡi gà đều rất chắc chắn. Nói chung về giá trị sử dụng th́ con Zip cổ này không thua ǵ mấy em Zip mới cả.

Mộc đáy ngược

PAT 2032695

Bản lề rất chắc chắn, không hề xập xệ

Hộp đời cổ đi kèm

Miệng con Zip này khít như hàng mới

Giá cho em này ra đi là 2 triệu. Anh em vào comment thoải mái nhé \/\/

Em c̣n lại vỏ 1959, ruột XVI (2000), cả ruột và vỏ đều nh́n như mới , bản lề và các chi tiết khác đều chắc chắn, miệng khít. Sau đây là 1 vài ảnh của em nó:
    PAT. 2517191 ... ....

V́ em nó vỏ ruột không trùng nhau nên ḿnh chỉ bán với giá 500k. Dù là thành viên mới không có tên tuổi trên diễn đàn nhưng ḿnh xin cam đoan:

- NÓI KHÔNG VỚI HÀNG [S]FAKE[/S]
    - HÀNG Ở NGOÀI ĐỜI GIỐNG NHƯ MÔ TẢ VÀ H̀NH ẢNH ĐĂ POST LÊN

Anh em nào có nhu cầu đến xem hàng hoặc chỉ giao lưu thôi cũng được th́ xin sms cho ḿnh qua số máy 01633883508, sẽ có fix giá cho những người nhiệt t́nh

>>>_____ Super Moderator Nemesis's Avatar
    Thanks
    245
    Lần sau đừng post 2 bài giống nhau ở 2 box khác nhau nha bạn, xóa dùm bạn 1 bài rồi đó

3. The Following 2 Users Say Thank You to Nemesis For This Useful Post:

minhvu (01-10-12),zippo.ola (30-09-12)

Người Yêu Zippo
    Thanks
    22
    Cảm ơn bạn đă nhắc nhở. Ḿnh sẽ rút kinh nghiệm lần sau

Người Yêu Zippo LocDaJSC's Avatar
    Thanks
    7
    Up cho đồng hương nè, mà hôm nay Thông ku teo hiền đấy ko là c̣n bị nhắc nhở thêm cái địa chỉ nữa,
    Đời ko trả catse nên sống hok cần fải diễn

Người Yêu Zippo ZIPP's Avatar
    Thanks
    0
    Zippo 1952 chấu bản lề sao có 2 màu khác nhau vậy bạn. có bị thay thế ǵ hay không. Nếu bản lề chưa thay th́ các chấu bản lề sẽ có màu giống nhau. Vỏ hộp đính kèm th́ sau năm 1962.
    Last edited by ZIPP; 01-10-12 at 09:20.
    NH̀N NHỮNG ZIPPO CỦ BỊ MÀI M̉N THEO THỜI GIAN CHÚNG TA MỚI THẤY ĐƯỢC GIÁ TRỊ ĐÍCH THỰC MANG TRÊN M̀NH CỦA NÓ
    0903683990 Uy tín quư hơn vàng
    ĐC: 51 Trần Quư, p04,q11. SÀI G̉N
    Trần Dũng Danh ( Sơn Trà )
    tk : vietcombank 0071001422101

Người Yêu Zippo
    Thanks
    22
    Up cho đồng hương nè, mà hôm nay Thông ku teo hiền đấy ko là c̣n bị nhắc nhở thêm cái địa chỉ nữa
    Em xin cảm ơn bác đă động viên. Bác cũng là người Nghệ An ạ?

Zippo 1952 chấu bản lề sao có 2 màu khác nhau vậy bạn. có bị thay thế ǵ hay không. Nếu bản lề chưa thay th́ các chấu bản lề sẽ có màu giống nhau. Vỏ hộp đính kèm th́ sau năm 1962.
    Mấy cái chỗ nh́n khác màu đó là do khi mở đóng nắp nó cọ xát vào các chi tiết khác nên bị mất màu trắng rồi ra màu vàng đó bác ah. Khuy 1,3,5 th́ cọ xát với phần bụng vỏ máy, c̣n khuy 2,4 th́ cọ xát với phần nắp. Em tuy không là người sở hữu nó đầu tiên nhưng khi em mua hàng em cũng soi và hỏi kỹ lắm ạ . Xin cảm ơn bác đă ghé qua.

Người Yêu Zippo Guy Harvey's Avatar
    Thanks
    114
    Hàng đẹp....................................

Người Yêu Zippo ZIPP's Avatar
    Thanks
    0
    tôi chỉ nh́n h́nh mà nhận xét vậy thôi , mong bạn thông cảm nhé. và bạn nên chú ư là không bao giờ bản lề rin của zippo ma xát ở mặt ngoài đâu. bạn có thể t́m thêm thông tin trên mạng. c̣n ḿnh th́ đă đụng nhiều ḍng zippo 40s và 50s rồi. chấu bản lề khác màu chỉ có thể xảy ra là do thay thế thôi. thân chào. nhất là chốt 2,4 ko hề chuyển động.
    NH̀N NHỮNG ZIPPO CỦ BỊ MÀI M̉N THEO THỜI GIAN CHÚNG TA MỚI THẤY ĐƯỢC GIÁ TRỊ ĐÍCH THỰC MANG TRÊN M̀NH CỦA NÓ
    0903683990 Uy tín quư hơn vàng
    ĐC: 51 Trần Quư, p04,q11. SÀI G̉N
    Trần Dũng Danh ( Sơn Trà )
    tk : vietcombank 0071001422101

Người Yêu Zippo
    Thanks
    22

Talking

Trích dẫn Được gửi bởi ZIPP Xem bài
    tôi chỉ nh́n h́nh mà nhận xét vậy thôi , mong bạn thông cảm nhé. và bạn nên chú ư là không bao giờ bản lề rin của zippo ma xát ở mặt ngoài đâu. bạn có thể t́m thêm thông tin trên mạng. c̣n ḿnh th́ đă đụng nhiều ḍng zippo 40s và 50s rồi. chấu bản lề khác màu chỉ có thể xảy ra là do thay thế thôi. thân chào. nhất là chốt 2,4 ko hề chuyển động.
    Em cũng không định tiếp tục tranh luận đâu bởi thời gian em t́m hiểu về Zip em tự thấy c̣n ít. Bác chắc hẳn phải có nhiều kinh nghiệm hơn em rồi. Nhưng em cũng xin lư lẽ chút v́ em thấy chưa... phục. Em xin bắt đầu từ khuy 2 và 4, đúng là 2 khuy này gắn liền với phần bụng của vỏ Zippo, lấy cái phần thân làm gốc th́ đúng là khuy 2 và 4 không chuyển động thật, nhưng có điều nó lại chuyển động tương đối đối với cái nắp, như vậy vết mài ṃn là do cái nắp gây nên khi đóng mở như em đă nói. C̣n v́ sao cái nắp lại có thể chạm vào khuy 2,4 để gây ra ma sát? Có thể theo thiết kế th́ chẳng bao giờ có độ tiếp xúc giữa 2 thứ ấy, nhưng bác có dám chắc là phần bản lề không bao giờ bị ám muội than từ buồng đốt không? Nếu bị ám muội than, th́ nó sẽ là thứ gián tiếp gây ra ma sát giữa nắp và khuy 2,4. Thứ 2 là theo suy nghĩ của em th́ không có loại mặt hàng nào có tính vĩnh cửu cả, Zippo cũng vậy thôi, mài là ṃn, ṃn là ra màu đồng, trừ mấy cái máy thời thế chiến 2 là v́ nó làm bằng thép (theo như em biết). Em có chút lư lẽ, mong bác đọc và xem xét. Chẳng phải v́ em muốn bênh vực về những thứ em có đâu, nhưng cái Zippo nó cũng là một vật dụng cá nhân b́nh thường, nó tất nhiên không thể tránh được những quy luật tất yếu của tự nhiên.

Người Yêu Zippo
    Thanks
    22
    Trích dẫn Được gửi bởi Guy Harvey Xem bài
    Hàng đẹp....................................
    Em cảm ơn bác đă ghé qua.

Trang 1 của 2 12 LầnLần

Lên trên

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể viết hồ sơ
  • Bạn không thể đăng đính kèm
  • Bạn không thể sửa chủ đề của bạn
  •